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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

RAIS SAMIA AFANYA ZIARA YA SIKU MBILI NCHINI INDONESIA 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan na Rais wa 
Jamhuri ya Indonesia wameshuhudia makabidhiano ya Hati za Makubaliano 4 na 
barua ya kusudio 1 kati ya nchi hizo mbili. 
 
Rais Samia akizungumza na waandishi wa habari katika ziara ya Kitaifa nchini humo 
amesema makubaliano hayo yataimarisha miaka 60 ya kidiplomasia na uchumi. 
 
Miongoni mwa masuala waliojadili viongozi hao ni namna ya kuimarisha uhusiano 
wa kibiashara na uwekezaji ambapo Tanzania ipo tayari kuwa mwenyeji wa mkutano 
wa kwanza wa tume ya Makubaliano ya ushirikiano. 
 
Pia kumekuwa na majadiliano ya namna ya kuendeleza ushirikiano katika uwekezaji 
kwenye sekta ya mafuta na gesi huku kampuni ya Indonesia ya Pertamina ikiongeza 
hisa Mnazi Bay, Mtwara. 
 
Mbali na kujenga uwezo kwa wafanyakazi wa TPDC, pia Indonesia ina nia ya 
kampuni yake ya ESSA kuwekeza kwenye kilimo hususan mbolea na Medco Energi 
kwenye upande wa nishati. 
 
Kwa upande wa sekta ya dawa, kipaumbele hasa ni Indonesia kuiuzia Tanzania dawa 
ambapo kwa kuanzia zitakuwa za saratani.  
 
Makubaliano mengine 3 ambayo Rais Samia ameshuhudia ni pamoja na Uchumi wa 
Buluu, ushirikiano wa sekta ya kilimo, madini, diplomasia biashara na elimu ya juu. 
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